Chủ đề
Hà Nội
Hiện trường vụ cháy nhà 5 người tử vong ở Hà Nội
Tại hiện trường vụ cháy nhà 5 người tử vong ở 264/2 Thụy Khuê (Tây Hồ, Hà Nội), lực lượng chức năng vẫn phong tỏa nghiêm ngặt, bên trong, nhiều tài sản bị thiêu rụi.
Chợ Kim Liên hơn 30 năm tuổi ở Hà Nội dừng hoạt động
Sau 34 năm hoạt động, chợ Kim Liên dừng hoạt động để khắc phục các tồn tại về PCCC, chính quyền huy động xe tải và nhân lực hỗ trợ tiểu thương chuyển hàng.
Mưa lớn ở Hà Nội, nhiều khu vực xuất hiện điểm ngập
Mưa lớn từ đêm 14/9 đến sáng 15/9 khiến nhiều tuyến đường ở Hà Nội xuất hiện úng ngập, đọng nước.
Hà Nội điều chỉnh giao thông nút Láng Hạ - Giảng Võ - La Thành từ đêm 11/9
Từ 23h ngày 11/9, Sở Xây dựng Hà Nội điều chỉnh tổ chức giao thông tại nút Láng Hạ - Giảng Võ - La Thành để phục vụ thi công cầu vượt thuộc dự án đường Vành đai 1, đoạn Hoàng Cầu - Voi Phục.
Nữ sinh lớp 11 tử vong sau khi rơi từ tầng cao chung cư ở Hà Nội
Khoảng 20h30 ngày 9/9, tại chung cư 89 Phùng Hưng (phường Hà Đông, Hà Nội), một nữ sinh lớp 11 được phát hiện rơi từ tầng cao xuống đất và tử vong.
Hà Nội yêu cầu làm rõ phản ánh bữa ăn bán trú ‘lèo tèo’ giá đỗ và thịt băm
Liên quan thông tin phản ánh về bữa ăn bán trú tại Trường Tiểu học Trung Giã B, UBND TP Hà Nội yêu cầu UBND xã Trung Giã khẩn trương kiểm tra, làm rõ.
Người dân góp ý về đề xuất công trình 'Khải hoàn môn' bên hồ Hoàn Kiếm
Hà Nội đang lấy ý kiến người dân về phương án quy hoạch kiến trúc, cảnh quan khu vực hồ Hoàn Kiếm và vùng phụ cận. Trong đó, thiết kế "Khải hoàn môn" nhận được sự quan tâm của đông đảo người dân.
Phụ huynh bức xúc vì 2 ngày liên tiếp học sinh phải chờ cơm bán trú đến gần 13h
Trong hai ngày liên tiếp, học sinh Trường Tiểu học Kim Bài (xã Thanh Oai, Hà Nội) phải chờ đến gần 13h mới có bữa trưa bán trú. Sự việc khiến nhiều phụ huynh bức xúc.
Nam sinh Hà Nội mất tích 9 ngày, cái kết đầy bất ngờ
Sau 9 ngày rời khỏi nhà và mất liên lạc, nam sinh Nguyễn Tuấn K. (15 tuổi, trú tại phường Văn Miếu - Quốc Tử Giám, Hà Nội) đã trở về an toàn trong niềm vui vỡ òa của gia đình.
Hà Nội nghiên cứu bố trí tòa nhà 9 tầng, tháp tài chính quanh hồ Hoàn Kiếm
Trong phương án tái cấu trúc không gian hồ Hoàn Kiếm, Hà Nội nghiên cứu bố trí công trình 9 tầng tại khu vực trụ sở UBND TP, khách sạn cao cấp và tháp tài chính quốc tế.
Tìm thấy thi thể người đàn ông Hà Nội nhảy xuống suối cứu con
Thấy con trai có biểu hiện đuối nước, người bố nhảy xuống suối cứu thì bị nước cuốn trôi mất tích, lực lượng chức năng đã tìm thấy thi thể nạn nhân.
Hà Nội phân luồng, hạn chế xe tải lớn qua 2 nút giao cửa ngõ trong ngày 2/9
Theo Cục CSGT, do lưu lượng phương tiện trở về Hà Nội tăng cao trong ngày cuối kỳ nghỉ lễ 2/9, Công an TP Hà Nội triển khai phân luồng từ xa, hạn chế xe tải trọng lớn qua nút giao bến xe Nước Ngầm và Cổ Linh.
Cửa ngõ phía Nam Hà Nội ùn tắc từ sáng sớm ngày đầu nghỉ lễ 2/9
Sáng 29/8, lượng ô tô dồn ra cửa ngõ phía Nam Hà Nội và cao tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ tăng đột biến, dòng phương tiện bị ùn tắc cục bộ.
Thực hư thông tin '4 người bị sét đánh' ở Hà Nội
Liên quan đến thông tin "4 người bị sét đánh" ở xã Thường Tín (Hà Nội) lan truyền trên mạng xã hội, qua xác minh từ cơ quan chức năng thì đây là thông tin không chính xác.
Shipper kể lại thời điểm bị bảo vệ hành hung tại khu đô thị Louis Hoàng Mai
Nam shipper cho biết, sáng 25/8, sau khi đi nhầm vào cổng dành cho ô tô tại Khu đô thị Louis Hoàng Mai (Hà Nội), anh được một người mặc quần áo bảo vệ gọi ra ngoài rồi bị đấm, đá dù đã nằm xuống đất van xin.
Nhiều trường Hà Nội chuyển học online trước nguy cơ mưa lớn do ảnh hưởng của bão
Nhiều trường học ở Hà Nội đã quyết định chuyển sang dạy học online sáng 24/8, trước dự báo mưa lớn kéo dài, nguy cơ ngập lụt do ảnh hưởng của bão Narra.
Công an Hà Nội triệt phá đường dây vận chuyển trái phép hơn 51 triệu USD qua biên giới
Công an Hà Nội triệt phá đường dây chuyển tiền trái phép xuyên biên giới hơn 51 triệu USD, núp bóng giao dịch chip điện tử qua hàng loạt công ty “bình phong”.
Hà Nội yêu cầu khẩn trương xác minh vụ cô giáo mầm non đánh trẻ liên tiếp
Liên quan đến vụ việc một cô giáo mầm non ở Hà Nội nhấc trẻ vào góc khuất, đánh liên tiếp, UBND TP Hà Nội vừa có công văn yêu cầu UBND phường Thanh Liệt khẩn trương xác minh, làm rõ.
Công an xã ở Hà Nội thuê tàu ra khơi bắt Trần Đình Trung bị Interpol truy nã đỏ
Sau thời gian lẩn trốn qua nhiều quốc gia, thay đổi tên tuổi và trà trộn làm thuyền viên trên tàu cá, Trần Đình Trung bị lực lượng chức năng bắt giữ ngay giữa biển.