Chủ đề
mẹ chồng
Mới sáng ra mẹ chồng đã tức tốc lên nhà con trai đòi 300 triệu
Mẹ chồng hành xử quá đáng, giống như dội gáo nước lạnh vào dự định của chúng tôi.
Nghĩ vợ hỗn với mẹ, chồng thẳng tay tát nhưng thấy đĩa bột, mặt anh tím tái
Đứng giữa mẹ với vợ, đàn ông luôn phải biết cách phân xử mới có thể dung hòa được mối quan hệ của 2 người phụ nữ ấy.
Nhà chồng chì chiết vì lỡ mua lọ kem dưỡng, nàng dâu xử lý ai cũng phục
"Ôi giời ơi, chồng đi làm cực khổ cả ngày đến tối mịt mới về. Vợ ở nhà tiêu hoang gớm, mua hẳn phấn son tô vẽ cho đẹp người. Đẹp để đong đưa chứ hay ho gì?".
Dâu mới mang quà quê lên phố bị chị chồng xỉa xói: 'Bưởi chua loét chẳng ai ăn'
"Hai mẹ rất hay gọi điện tâm sự, rất thân thiết với nhau. Em về quê mẹ chồng cũng túi nọ túi kia để mình cầm về biếu mẹ đẻ", nàng dâu kể.
Đang ngồi ăn cơm với mẹ chồng, bà bỗng nổi trận lôi đình kéo tôi đi đến một nơi bất ngờ
Ban đầu, tôi trách mẹ chồng vì hành xử quá đáng nhưng rồi phải cúi gằm mặt trước cảnh tượng bẽ bàng.
Trưa nào mẹ chồng cũng mang cơm cho con dâu, nhìn thành phẩm chị em 'khóc ròng'
Ngày nào cũng vậy, cứ khoảng 11-12h trưa giữa cái nắng 40 độ trên đất Huế, mẹ chồng lại xách nguyên một giỏ đầy thức ăn mang đến cho nàng dâu Linda.
Mẹ người yêu kết bạn FB, mục đích khiến cô gái 'ngơ ngác bật ngửa'
Cô nàng đã hoang mang tột độ khi thấy mẹ người yêu gửi lời mời kết bạn, nhưng lý do sau đó làm ai cũng bật cười.
Vợ bị thai lưu, chồng không thương còn trách mắng điều vô lý nghe mà tức sôi máu
"Đang yên đang lành thì giãy đành đạch đòi siêu âm đầu dò. Lại còn bác sĩ nam khám cơ, vui vẻ nhỉ? Đúng là ăn hại, chỉ ăn với đẻ cũng không nên hồn".
Mẹ chồng khôn lỏi không ngờ gặp phải con dâu 'cao thủ' khiến bà muối mặt
"Xe của chị chồng con cũ quá rồi, giờ hai vợ chồng có ôtô mới thì cho chị cái xe máy kia. Chị em một nhà chẳng lẽ không cho nổi chị cái xe máy cũ".
Mẹ âm thầm bán đất rồi cho chú út, đến khi nằm liệt mới ngã ngửa
"Tôi mệt mỏi giữa mối quan hệ mẹ và vợ, chỉ vì mẹ bán đất không cho tiền con dâu mà giờ cô ấy cũng chẳng quan tâm gì đến bà".
Thấy mẹ chồng thổi bón cháo cho cháu, vợ tôi giật thìa quát: 'Mồm bà toàn vi khuẩn'
"Nói rồi mẹ tôi lấy túi xách ra về, mặc kệ tôi nói như nào cũng không được", anh chồng chia sẻ.
Ngủ gật cạnh đống quần áo bừa bộn, tôi bị mẹ chồng 'tặng' cho một cú tát trời giáng
Mặc dù đã cầu xin mẹ chồng tha thứ nhưng bà ấy vẫn nhẫn tâm đuổi tôi ra khỏi nhà.
Mẹ nói sẽ góp 100 triệu xây lăng tổ, vợ tôi ra sức ngăn cản và khi biết lý do, cả nhà choáng váng
Tuy không sống cùng với mẹ chồng nhưng mỗi khi bà tiêu tiền, vợ tôi luôn gây khó dễ. Đến khi mẹ thông báo sẽ góp tiền xây lăng tổ thì sự thật mới được sáng tỏ.
Mẹ tôi vừa chê chị dâu một câu 'vừa lười vừa xấu', anh trai lập tức đáp lời khiến bà tức nghẹn
Hôm vừa rồi mẹ tôi đột ngột gọi điện rơm rớm nước mắt kể rằng đêm hôm trước bà bị mất ngủ. Nguồn cơn đến từ việc anh tôi bênh vợ và nói mẹ không ra gì.
Bạn trai giả vô sinh quất ngựa truy phong, 3 năm sau lạy lục cầu xin vì 'quả đắng'
"Mày ngu ráng chịu! Ai bảo đưa... cho con tao chơi. Làm sao nhà tao biết được trước đó mày qua lại với ai để rồi giờ bắt thằng con tao đổ vỏ".
Mẹ chồng lên chơi, tối nào cũng thấy vợ sang phòng bà làm một việc đáng sợ
Tôi thật không tin nổi người vợ mình tin tưởng bao năm nay lại có thể ki bo, tính toán đến thế.
Thật như đùa: Thấy vợ với mẹ mâu thuẫn căng thẳng, anh chồng trói ngay bà mẹ lại
Vốn tưởng con trai sẽ thuyết phục vợ nhưng không ngờ anh ta lại trói mình khiến bà Lý vừa tức vừa sợ.
Vừa cởi váy cưới, mẹ chồng đã bắt làm một việc sốc óc, tôi cãi lại khiến bà im bặt
Cách mẹ chồng hành xử khiến tôi không tài nào tin được, tại sao mẹ có thể làm điều đó ngay trong ngày đầu tiên tôi về làm dâu.
Đêm tân hôn, tôi hét thất thanh phát hiện cặp mắt sắc lẹm trong tủ quần áo
Cặp mắt đó nhìn thẳng vào tôi như muốn "ăn tươi nuốt sống". Quá sợ hãi và bất ngờ, tôi hét lớn vang phòng!