Chủ đề
Trấn Thành
6 cặp diễn viên yêu nhau trên phim lẫn đời thực của showbiz Việt
Nhiều diễn viên Việt có chuyện tình đời thực như trên màn ảnh như Tô Dũng - Minh Thu trong "Mùa hè năm ấy" đến Đình Tú - Ngọc Huyền ở "Ngược đường ngược nắng"... Có cặp làm vợ chồng ngoài đời nhưng lại "tréo ngoe" trên phim.
Năm 2026 này, Trấn Thành chính thức bị soán ngôi
Việc Trấn Thành bị vượt mặt có thể nói là điều nằm ngoài dự tính.
Vợ Trấn Thành từng nghèo đến mức không có gạo ăn, tuổi 12 đi phát tờ rơi kiếm sống, nay hôn nhân viên mãn
Bên cạnh sự nghiệp nghệ thuật, Hari Won còn nhận được sự quan tâm nhờ cuộc hôn nhân với Trấn Thành. Tuy nhiên, ít ai biết rằng trước khi có cuộc sống ổn định như hiện tại, cô từng trải qua tuổi thơ nhiều thiếu thốn.
Trấn Thành bị lật đổ, tụt hạng 2 trước 1 tân binh lập thành tích chưa từng có trong lịch sử
Một thành tích của Trấn Thành đã bị lật đổ.
Trấn Thành sắp bị vượt mặt
Trại buôn người tiếp tục bỏ xa các phim đang chiếu, tiến đến tổng doanh thu hơn 408 tỷ đồng. Tác phẩm về nạn buôn người tiến tới mốc 500 tỷ đồng, phá kỷ lục phim doanh thu cao nhất năm của "Thỏ ơi" (đạo diễn Trấn Thành, 449,9 tỷ đồng).
Một câu nói của Thanh Thủy khiến Trấn Thành đứng hình, dân mạng lại soi loạt tương tác giữa hai người
Thanh Thủy trở thành tâm điểm chú ý trong đêm chung kết Tinh Hà Say Hi khi có màn đối đáp trực tiếp với Trấn Thành. Chỉ bằng câu trả lời ngắn “Em thích”, nàng hậu khiến nam MC đứng hình vài giây.
Số tiền cát-sê đầu đời khiến Trấn Thành vừa chạy xe vừa khóc
Thời mới vào nghề, Trấn Thành từng rơi nước mắt trên đường chạy xe về nhà sau khi nhận khoản cát-sê ứng trước 7,5 triệu đồng.
Bức ảnh 'tự công bố' nam - nữ chính phim Tết Trấn Thành gây chấn động, là đùa thôi đúng không?
Thông tin về nam - nữ chính phim EM của Trấn Thành đang khiến dân mạng xôn xao.
Trấn Thành, Cẩm Ly và các nghệ sĩ dâng hương tại nhà thờ Tổ của Hoài Linh
Ngày 22/9 (12/8 Âm lịch), nhiều nghệ sĩ như Hoài Linh, Trấn Thành, Cẩm Ly, Anh Đức, Mạc Văn Khoa, Nhã Phương, Thúy Ngân… tề tựu tại các sân khấu, nhà thờ Tổ để dâng hương trong ngày giỗ Tổ sân khấu.
Thanh Thủy bất ngờ xuất hiện cùng hội bạn Trấn Thành, dân mạng chú ý một chi tiết
Một khoảnh khắc trong buổi gặp gỡ riêng của Trấn Thành và nhóm bạn thân khiến Hoa hậu Thanh Thủy trở thành nhân vật được chú ý nhất.
Mỹ nhân được Trấn Thành kêu gọi hỗ trợ ngày ấy giờ có cuộc sống thế nào?
Sự thay đổi này đặc biệt gây chú ý bởi Ngân Hòa từng có khoảng thời gian gần như vắng bóng khỏi màn ảnh để tập trung điều trị bệnh. Sau thời gian dài đối mặt với biến cố sức khỏe, nữ diễn viên sinh năm 1996 hiện cho thấy tinh thần tích cực.
4 đạo diễn tay ngang gây sốt phòng vé: Người chạm mốc 2.000 tỷ, người hụt hơi
Xuất phát điểm của cả Trấn Thành, Lý Hải, Huỳnh Lập và Thu Trang đều không phải là đạo diễn điện ảnh nhưng họ đều gây sốt phòng vé khi làm công việc tay ngang này.
Trấn Thành lên tiếng khi bị soi xấu tính và bắt nạt Liên Bỉnh Phát
Sau những tranh luận xoay quanh cách tương tác với Liên Bỉnh Phát trong một tập Running Man Việt, Trấn Thành đã có bài viết dài giải thích mối quan hệ giữa các thành viên.
Lộ diện đối thủ của đạo diễn nghìn tỷ Trấn Thành trong đường đua phim Tết 2027
"Thám tử Kiên" phần 2 của Victor Vũ là phim tiếp theo thông báo sẽ trình chiếu dịp Tết 2027 sau "Em" của đạo diễn nghìn tỷ Trấn Thành.
Trấn Thành trở lại mùa phim Tết
Trấn Thành vừa tổ chức lễ khai máy "Em" - phim điện ảnh dự kiến ra rạp dịp Tết 2027. Nam đạo diễn đánh tiếng việc tiếp tục nhảy vào cuộc đua phòng vé đầu năm sau thành công gần 450 tỷ đồng của "Thỏ ơi".
Trấn Thành, S(Trong) Trọng Hiếu và Ái Phương đã từng vượt qua áp lực tâm lý thời đi học như thế nào?
Áp lực tâm lý thời đi học không chỉ đến từ điểm số hay những kỳ thi căng thẳng. Với nhiều nghệ sĩ Việt, đó còn là nỗi sợ mình chưa đủ giỏi, gánh nặng phải trưởng thành sớm hay hành trình học cách kiểm soát chính bản thân.
MC Trấn Thành khổ sở vì một căn bệnh suốt 39 năm
Nam MC từng nhiều lần rơi vào tình huống "dở khóc dở cười" khi gặp những màu gần giống nhau hoặc các tông màu pha trộn phức tạp.
Em gái Trấn Thành gây chú ý với thiết kế hở lưng
Xuất hiện trên thảm đỏ, Huỳnh Uyển Ân nhanh chóng trở thành tâm điểm nhờ đường cắt xẻ táo bạo ở phần lưng. Diện mạo mới của nữ diễn viên nhận nhiều lời khen bởi sự sang trọng, gợi cảm nhưng vẫn tinh tế.
Clip hơn 1 triệu lượt xem gọi tên Hari Won: Camera thường vô tình trở thành tâm điểm bàn tán
Không cần sân khấu hay sự kiện lớn, chỉ một chuyến khám phá miền Tây cũng đủ giúp Hari Won thu hút sự chú ý trên mạng xã hội.
Khó rời mắt trước sắc vóc nóng bỏng của em gái Trấn Thành bên biển
Loạt ảnh mới trong chuyến nghỉ dưỡng bên biển của Uyển Ân nhanh chóng thu hút sự chú ý trên mạng xã hội.