Hà Nội: Người đàn ông chết bất thường sau tiêm thuốc giảm đau

Bình luận0

Một bệnh nhân cảm thấy chóng mặt, ngất tại giường sau đó không qua khỏi sau khi tiêm thuốc giảm đau ở Bệnh viện đa khoa Đức Giang, Hà Nội.

Sáng 12/1, ông Nguyễn Văn Thường, giám đốc Bệnh viện đa khoa Đức Giang xác nhận nam bệnh nhân sinh năm 1977, ở Long Biên thiệt mạng đang điều trị tại bệnh viện.

Hà Nội: Người đàn ông chết bất thường sau tiêm thuốc giảm đau-1
Bệnh viện đa khoa Đức Giang.

Theo lời kể của gia đình, anh Cao Danh H (SN 1977, quận Long Biên, Hà Nội) bị chóng mặt, nên được đưa vào Bệnh viện đa khoa Đức Giang từ ngày 8/1.

Được biết trước đó sau khi nhập viện, bác sĩ khám và phát hiện anh H bị viêm dạ dày trào ngược thực quản. Đến chiều ngày 10/1, bác sĩ khoa Nội tổng hợp chẩn đoán anh có thể bị viêm ruột thừa nên đã chuyển sang khoa Ngoại tổng hợp điều trị. Tại đây bệnh nhân được truyền nước, gia đình không cho ăn để theo dõi ruột thừa.

Tới đêm 11/1, anh H. bị đau bụng nhiều nên được các bác sĩ tiêm thuốc giảm đau. Song, tới 3h ngày 12/1, anh H. đột ngột bị chóng mặt rồi ngất. Các bác sĩ ngay lập tức cấp cứu, song anh H. không qua khỏi.

"Qua báo cáo của anh em (đội ngũ y bác sĩ), người bệnh chết có thể liên quan đến cơ tim. Lúc nhập viện nhịp tim chậm. Tuy nhiên bệnh nhân sau khi tiêm thuốc giảm đau và thiệt mạng do sốc phản vệ rất hiếm”, ông Thường nói.

Trao đổi với phóng viên, vợ anh H cho hay sự việc xảy ra quá đột ngột. Hiện thi thể anh H được người thân đưa ra nhà tang lễ bệnh viện để phục vụ công tác khám nghiệm.

Theo Người Đưa Tin

Xem link gốc Ẩn link gốc https://www.nguoiduatin.vn/docbaovn/ha-noi-nguoi-dan-ong-chet-bat-thuong-sau-tiem-thuoc-giam-dau-tintuc662431

tử vong

Tin tức mới nhất

Hay nhất 2sao